MAESSS

Malengo yetu, mafanikio yetu

MALENGO SAVINGS AND CREDIT COOPERATIVE SOCIETY LTD

FORM NA MKATABA WA MKOPO

A: MAOMBI YA MKOPO.

MAELEZO BINAFSI
Jina kamili (Majina Matatu).......ueeeeeeeeceecee et e e et e e e eeaaaee e e e eenasaareeeeeensnnees

Namba ya uanachama ... e
Tarehe ya kujiunga chama (MM/YYYY)..ovrrievrieecierne e

Mawasiliano: ANWaNI YA POSTA.....couueiieieieeecee ettt ettt etv e seesrs e se e srs s e sessrssnnneesnes

= [ U P T =T o1 T r U TR

Namba ya Simu (MKONONI)......ooieeeiee et rere e ene

Aina ya ajira (Nimeajiriwa/nimejiajiri) ...cccoveeees cevvrrrereererereseeieseesesrsrenens
Kwa walioajiriwa:

IMIWAJITT c.eveceeeeeierietiereeseeseeeeeeresreersssaeeeessesaeeseesseessessassssrssnssssesessessnnsnnsesseessesnnn
KItUO €A KAZI oottt ettt ettt e eve e s st s se s sr s s s
CREO ettt ettt ettt s st e s st e e se et se e s e s sunes st s e se s e st e annse s sunnessuene

Namba ya KitambUliSNO ........cvuveiiceeceeee e e
SIMU (OFISTING e eeeeeeeeeeeeeeeeees Eo M e

Kwa waliojiajiri:
Aina ya kazi/biashara............ccoeeeeene....

Sehemu ya Kazi/biashara........... ettt e sresresresrese e s e se e s s

MAELEZO YA MKOPO.
AN YA MKOPO..... ettt ettt et ee et e et sr e v e sre st e srestesteseeseeseeseeses e snssensssssssnssnssnssnssrssrssrnsneen

Ninaomba mkopo wa Tsh...........cevvveveeeeee KWA MANENO ceuovieiceeieeeeicetve et
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MALENGQ o

Nitakaoulipa kwa muda wa miezi........................ KW MANENO ......ccerrerveerrerenrenee.

SABABU YA MAOMBI YA MKOPO
Eleza kwa kifupi madhumuni hasa ya mKOpo hUU .....viiiiiiiieeeeeeceececcecee e

Ninathibitisha kuwa maelezo niliyotoa hapo juu ni ya kweli na hivyo basi kuulipa mkopo huu
pamoja na riba hakuwezi kuniletea matatizo kifedha.Ninakubaliana na sheria zote
zinazohusu Mkopo na makato yake.

Saini ya mwombaji Tarehe

UTAMBUZI WA ENEO ANALOISHI MKOPAJI
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MALENGO go-
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Kwa ajili ya kurahisisha kamati ya mikopo na wanachama kufika kwa urahisi kwenye makazi
ya mkopaji, tunaomba uchore ramani rahisi, ambayo itaweza kutumika kufika sehemu yako

ya makazi.

RAMANI RAHISI YA KUFIKA NYUMBANI KWAKO.
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B: MKATABA WA MKOPO

Makubaliano haya yamefanyika leo.................... MWEZI Wa.ueeveeeeeeeeerrnrnviereese20nree
KATI

MALENGO SACCOS LTD wa sanduku la posta 34791 Dar es Salaam, Kijitonyama, Manispaa ya
Kinondoni, Jiji la Dar es salaam ambaye hapa anaitwa “MKOPESHAJI” neno ambalo
linamjumuisha yeye na watu wote watakaorithi kwa upande mmoja.

NA

Ndugu.... teereereesteeesr et b a b e ee st este st e srasr s b st nteseestesnssresrssrnsenseesseseeseesnesresrnrnnsenneeneenns.AITIDAYE
namba yake ya uanachama/klkundl ni.. reeerrerrrssss s e e seseeennenne e enndNAye@isShi- Nyumba
namba ...Mtaa wa/Barabara
Y iitiireeeeeeereere e e e e e e se s Manlspaa/Wllaya V2= TR UOUUURUPURURURROY=1 4 | o Y=Y/

baada ya hapa ataJullkana kama “MKOPAJI” kwa upande wa mmoja neno ambalo
litamjumuisha yeye warithi wake na wote watakaodai haki juu yake.

A. Mkopo

Mkopo ulioidhinishwa Ni Shilingi v (KWA - MaNeNo)

MadhumMUNi Ya MKOPO Ni .ottt ese e s e eresreere s e e e s seesvasresrssnssessensenseeseesnn
B. Majeresho

Kiwango cha MKOPO ......c.uveeeeeccrrceececseeresee s sensnesreseeseeee. (KW@ MANENO) e

Riba....coreeeeceeceenenen. 6 KWa (MUAA WA MKOPO) ettt ettt e sre v e

Rejesho la kwanza ni shilingi.......ccceeeeeeeeeceeceeccceennennee..N@a marejesho yanayofuatia ni
Shilingi.....ccoeeeeeeeeeceeceececvecceccevvveeeen . kWa kila mwezi mpaka mkopo utakapomalizika.

Tarehe ya kuleta marejesho ni tarehe moja (1) ya kila mwezi. Fedha ziwekwe kwenye
akaunti mwisho wa mwezi
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Adhabu ya kushindwa kurejesha kwa wakati ni 2% ya rejesho kwa kila siku itakayozidi baada
ya tarehe Moja.

Rejesho la kwanza ni tarehe ... ([JAZWE . DA
Meneja/mtunza hazina siku ya mteja kupewa mkopo)

C. Adaya Mkopo.
i Ada ya Mkopo (1% ya mkopo) ni shillingi.......c.ccceeeeeevevneceeeeeenneeZinazolipwa

kwa mkupuo mmoja.
ii. Ada kwa ajili ya bima (1% Ya MKOPO)....uvueeeeeceeeeeieecee ettt rere e e snes
iii. Gharama ya FOrm ya MKOPO Ni ..uceeeeeeeeeeeeeeeirieeieeneeeeeeeeereereerssenseeseeseesnesnenes

Kiwango Kamili ambacho mteja atakabidhiwa baada ya makato ya ada,form na bima ya

MKOPO Nit TSRS ..ottt sre e eas e

KW IMANENO ..ottt s cree s seeiesseetrse e case s sae e ste e s se e sssseesnssessussns suessssessnssessnssnssreses seesessesssssessrasess
D. Dhamana ya mkopo
(Afisa mikopo ajaze sehemu husika pekee)

1. Dhamana ya mkopo huu ni;
.
.
2. Dhamana ambazo ni vyombo vya ndani ni;
l.
.
.
3. Dhamana ambazo ni mali za biashara ni:-
l.
.
.
V.

(Kama dhamana imesajiliwa na mamlaka husika tafadhali jaza hapa.)

AING YA ANAMANG .ottt e st e eresresassbs s s s e e s sessresrestssrssnssnssensesseesnesnesrnsres
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Namba yadhamana.........c.vvvevcvceceeeee..NamMba ya usajilic..ceeceeeeeereeceeveeeeeee.
Mamlaka ya usajili ......ovvveevvcecvinenenecenenrierieeeeeetd MKO@ e
Muda wa dhamana ni MUDA WOTE WA MKOPO.

Pamoja na dhamana zilizoorodheshwa hapo juu ninakubali pia kuweka kama dhamana hisa zangu
kwenye chama pamoja na hisa na akiba za wadhamini wawili, wanachama hai wa malengo saccos
ambao nimeambatanisha form zao za udhamini.

SASA MKATABA HUU UNASHUHUDIA MAMBO YAFUATAYO:

1. Tafsiri
“Mkopeshaji” MALENGO SACCOS
“Mkopaji” Mtu anayechukua mkopo kwenye chama cha ushirika kwa riba
2. Mkopo
Kwa masharti yaliyopo ndani ya mkataba huu, Mkopeshajiamekubali kumkopesha

mkopaji na mkopaji amekubali kukopa kutoka kwa mkopeshaji.
3. Adaya mkopo
Ada zote zitakazotumiwa na MALENGO SACCOS (mkopeshaji) kwa ajili ya kupitia

maombi ya mkopaji na gharama za wanasheria zitalipwa na mkopaji kwa mkupuo

mmoja kabla ya mkopo kutolewa.
4. Dhamana ya mkopo (Security)
I.  Mkopaji anakubali kuendelea kuitunza dhamana aliyoitoa na kuitumia kwa

matumizi sahihi yasiyopunguza thamani yake na iwapo Mkoposhaji ataifanyia
uthamini na kugundua kuwa thamani yake imepungua chini ya asilimia 125%
ya deni lililobaki itamlazimu Mkopaji kuongeza dhamana nyingine kwa ajili ya

mkopo.
II.  Mkopaji anakubali dhamana iliyotajwa kwenye mkataba huu kutumika kwa

ajili ya kudhamini mikopo mingine ambayo mkopaji ataendelea kuchukua
kutoka kwa mkopeshaji kwenye akaunti (account) yake binafsi wakati
dhamana inaendelea kuwa kwenye umiliki wa mkopeshaji. Masharti ya
kifungu hiki yatategemea thamani ya dhamana husika wakati mkopaji

anapotaka kuchukua mkopo mwingine Zaidi.
5. Masharti ya mkataba
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Mkopaji atawajibika, ndani ya muda ulioainishwa kwenye fomu ya mkopo au pale
mkopeshajiatakapohitaji mkopowote ulipwe kwa masharti ya mkataba huu,

atalipa marejesho ya mkopo pamoja na riba kama ilivokubalika.
Endapo mkopaji atashindwa kulipa mkopo uliotajwa hapo juu, basi mkopo wote

utatakiwa kulipwa kwa mkupuo mmoja na fedha zote zitakazokua zinadaiwa
kutokana na mkataba huu zitatakiwa kulipwa papo hapo pamoja na riba y

amkopo . Riba itapatikana siku ambayo mkopo utakuwa unalipwa.
Pia endapo Mkopaji atashindwa kulipa sehemu yoyote ya mkopo au riba kama

ilivyokubalika, Mkopeshaji atakua na uamuzi wa kudai riba ya ziada juu ya riba
iliyokubalika awali kwa kipind chote cha mkopo kutokana na kiasi cha riba cha
siku ya kulipa. Pia mkopaji anakubali kulipia gharama zote za kukusanya deni hilo
ikiwa ni pamoja na gharama za wanasheria , makato , pamoja na gharama
nyingine zozote (gharama zitahusisha gharama za mkopeshaji na gharma
nyingine za wataalamu) pamoja na gharama nyingine zozote zitakazotumiwa na

mkopeshaji wakati wa kurejesha fedha hizo.
Mkopeshajianahifadhi haki yake ya kutoa habari hizi za mkopo kwenye taasisi

nyingine za fedha kama Benki, SACCOS, Credit information Bureau na taasisi
nyingine yoyote ya fedha yenye leseni ya kutoa mikopo bila kujali ukomo au aina
ya wateja ambayo wanahudumiwa na taasisi hiyo ikiwa ni pamoja na wakaguzi

wa hesabu wa ndani nan je wa Mkopeshaji.
Mkopajianakubali kuwa endapo atashindwa kulipa mkopo na ataendelea

kutorejesha kwa kipindi cha miezi mitatu, Mkopeshaji anaweza, isipokuwa pale
Mkopaji atakapoingilia kwa kulipa deni lote, kutangaza deni hili kwenye vyombo
vya habari chaguo lake ili kuwataka watu wenye uhusiano na Mkopaji kulipa
mkopo kabla ya Mkopeshaji hajatumia taratibu za sharia kukusanya deni hilo. Bila
kujali masharti ya kifungu hiki Mkopeshaji anaweza kutumia haki za mkataba huu
kurejesha mkopo bila kusubiri mtu yoyote kulipa deni husika.

6. Mkopaiji anahakikisha:

a) Mkopaji anahakikisha kuwa hataruhusu mali iliyotolewa kama rehani (dhamana)
itumike kama dhamana au ahadi kwenye mkopo mwingine wowote ambao utamzuia
Mkopeshaji kutekeleza haki zake chini ya mkataba huu bila kumtaarifu Mkopeshaji

kabla ya kusaini mkataba mwingine.
Kwamba atamtaarifu Mkopeshaji pale atakapogundua jambo lolote ambalo litaathiri

haki ya Mkopeshaji na endapo atashindwa kutoa taarifa hiyo basi itatafsiriwa kuwa
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ameshindwa kulipa mkopo na mkopo wote uliobaki pamoja na riba utatakiwa

kulipwa kwa mkupuo mmoja.
c) Atatakiwa kumpa Mkopeshaji taarifa hiyo pale atakapotakiwa kufanya hivyo au

atakapoifahamu.

6. Tafsiri ya kushindwa kurejesha mkopo

a) Endapo mkopaji atashindwa kulipa sehemu au Kiwango chochote cha mkopo pale

atakapotakiwa kufanya hivyo kwenye mkataba huu.
b) Pale itakapogundulika kuwa Mkopaji alitoa taarifa yoyote ambayo haikuwa ya kweli

kwa Mkopaji.
c) Mkopaji ameacha kulipa sehemu yoyote ya mkopo au ameacha kabisa kulipa mkopo

wake au amekiri kwamba hana uwezo wa kuendelea kulipa mkopo husika pale
anapohitajika kufanya hivyo kwa mujibu wa mkataba au ameingia makubaliano
yoyote na wadeni wake kuhusu ulipaji wa mkopo au taratibu za kisheria za kumfilisi

zimeanza rasmi dhidi ya sharia yoyote.
d) Pale Mkopaji atakapoweka rehani mali iliyotajwa kwenye mkataba huu k wa ajili ya

kuchukua mkopo mwingine kwenye taasisi nyingine ya fedha bila idhini ya
Mkopeshaiji.

7.. Nafuu za Mkopeshaji

a) Mkopeshaji anaweza , bila kuathiri haki zake nyingine, muda wowote baada ya kutokea
kwa kitendo chochote cha tafsiri ya kushindwa kurejesha mkopo , na baada ya kutoa taarifa
kwa Mkopaji (Notice), kutamka kwamba mkopo wote, riba na gharama nyingine zinatakiwa
kulipwa kwa mkupuo mmoja na zinatakiwa zilipwe haraka, na baada ya tamko hilo mkopo na
madai mengine yote yatatakiwa kulipwa mara moja, bila kuathiri masharti mengine ya
mkataba huu.

b) Mkopeshaji atakuwa na uwezo wa kuuza, kukodisha au kumteua msimamizi wa
dhamana, au kuuza dhamana au sehemu ya dhamana kwa namna na kwa masharti ambayo
Mkopeshaji ataona inafaa.

c) Mkopeshaji anaweza kufungua kesi yoyote kama atakavyoona inafaa dhidi ya Mkopaiji.
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d) Endapo itatokea kwamba dhamana ambayo imeuzwa na Mkopeshaji haikuweza kufidia au

kulipa mkopo wote pamoja na gharama nyingine zinazohusiana na mkopo basi Mkopaji

atalazimika kumalizia kiasi kilichobakia.

e)ltakuwa ni sahihi kwa Mkopeshaiji kabla au baada ya kuuza mali iliyowekwa kama dhamana

kufungua kesi mahakamani ili kupata amri itakayomruhusu kuongeza au kuchukua mali

nyingine ya Mkopaji au sehemu ya mali nyingine kana kwamba mkopo haukuwa na

dhamana na kuiuza au kufanya jambo jingine lolote kwa mujibu wa sharia ili kumwezesha
kupata Kiwango cha fedha kilichobaki.

Taarifa

Taarifa yoyote itakayotolewa au kutengenezwa chini ya mkataba huu itatafsiriwa kama

imetolewa na kumfikia mhusika kama itakuwa imetumwa kwa kutumia anuani zifuatazo;

KWA MKOPESHAII
Meneja - MALENGO-SACCOS,

Kijitonyama,P.0.BOX 34791,Dar es salaam.

MKOPAJI

TAREHE. ...ttt ettt ce s s s s s s s sesaenes

C: KWA MATUMIZI YA OFISI TU:

1. UHAKIKI WA MICHANGO YA MWANACHAMA.

S/N

JINA LA MWANACHAMA

NO.
UANACHAMA

YA

KIINGILIO
(TSH)

KIWANGO CHA
HISA (TSHS)

KIWANGO
CHA AKIBA

2. UHAKIKI WA WADHAMINI.
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S/N | JINA LA MDHAMINI NO. YA | KIINGILIO KIWANGO CHA | KIWANGO
UANACHAMA (TSH) HISA (TSHS) CHA AKIBA
1.
2.
3. HISTORIA YA MIKOPO NA ULIPAJI WA MWANACHAMA (MKOPAIJI).
S/ | JINA LA | TAREHE KIASI CHA | KIASI TAREHE YA | PENALTY | MAONI/REMARKS
N MWANACHAMA YA MKOPO KILICHOREJESHWA | REJESHO LA | KAMA
MKOPO MWISHO IPO

1. MAAMUZI YA KAMATI YA MIKOPO.

Katika kikao cha kamati ya mikopo ya Malengo Saccos,

kikihudhuriwa

na jumla

kilichofanyika tarehe

ya

wajumbe

ceeenemeor.K@amati imeidhinisha / haikuidhinisha mkopo wa jumla ya shilingi

(Tshs) et steste et tr e eineseeseeey

kwa

maneno

veenennnkati ya mkopo ulioombwa

wa shilingi (TShS)....cccoeeveiverveeceeee . KWA MANENO .o

SABABU ZA KUIDHINISHA /KUTOIDHINISHA MKOPO HUU NI:

Majina na sahihi za wajumbe:
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Jina: Sahihi:

LUMWENYEKITI ..ot cee ettt ettt ete st e st e e et re st e et e se e e st aasarsste st e seesesbessrs st e et seesensessessesateseeseesessessrsarsaeeseesensnssrssrsstanss
2. MJUMDE (L)ieceuiteeeeeerire ettt esetire et eseseae et eseataesresessae st e sensas st e sensas st e sessmsssesensnssaesensnsses sensessas ot ensssreesensssssesennstsssensssessesensons

B MJUMDE (2):ueeieeiereeeeee ettt ee et et e et ettt et st e s et et st e s ss e et st e ses st et st eses st esssssenessse senseeses st e sensaesenstesesseeensessensaesenstesensaeen
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	d) Mkopeshajianahifadhi haki yake ya kutoa habari hizi za mkopo kwenye taasisi nyingine za fedha kama Benki, SACCOS, Credit information Bureau na taasisi nyingine yoyote ya fedha yenye leseni ya kutoa mikopo bila kujali ukomo au aina ya wateja ambayo wanahudumiwa na taasisi hiyo ikiwa ni pamoja na wakaguzi wa hesabu wa ndani nan je wa Mkopeshaji.
	e) Mkopajianakubali kuwa endapo atashindwa kulipa mkopo na ataendelea kutorejesha kwa kipindi cha miezi mitatu, Mkopeshaji anaweza, isipokuwa pale Mkopaji atakapoingilia kwa kulipa deni lote, kutangaza deni hili kwenye vyombo vya habari chaguo lake ili kuwataka watu wenye uhusiano na Mkopaji kulipa mkopo kabla ya Mkopeshaji hajatumia taratibu za sharia kukusanya deni hilo. Bila kujali masharti ya kifungu hiki Mkopeshaji anaweza kutumia haki za mkataba huu kurejesha mkopo bila kusubiri mtu yoyote kulipa deni husika.
	6. Mkopaji anahakikisha:
	a) Mkopaji anahakikisha kuwa hataruhusu mali iliyotolewa kama rehani (dhamana) itumike kama dhamana au ahadi kwenye mkopo mwingine wowote ambao utamzuia Mkopeshaji kutekeleza haki zake chini ya mkataba huu bila kumtaarifu Mkopeshaji kabla ya kusaini mkataba mwingine.
	b) Kwamba atamtaarifu Mkopeshaji pale atakapogundua jambo lolote ambalo litaathiri haki ya Mkopeshaji na endapo atashindwa kutoa taarifa hiyo basi itatafsiriwa kuwa ameshindwa kulipa mkopo na mkopo wote uliobaki pamoja na riba utatakiwa kulipwa kwa mkupuo mmoja.
	c) Atatakiwa kumpa Mkopeshaji taarifa hiyo pale atakapotakiwa kufanya hivyo au atakapoifahamu.
	6. Tafsiri ya kushindwa kurejesha mkopo
	a) Endapo mkopaji atashindwa kulipa sehemu au Kiwango chochote cha mkopo pale atakapotakiwa kufanya hivyo kwenye mkataba huu.
	b) Pale itakapogundulika kuwa Mkopaji alitoa taarifa yoyote ambayo haikuwa ya kweli kwa Mkopaji.
	c) Mkopaji ameacha kulipa sehemu yoyote ya mkopo au ameacha kabisa kulipa mkopo wake au amekiri kwamba hana uwezo wa kuendelea kulipa mkopo husika pale anapohitajika kufanya hivyo kwa mujibu wa mkataba au ameingia makubaliano yoyote na wadeni wake kuhusu ulipaji wa mkopo au taratibu za kisheria za kumfilisi zimeanza rasmi dhidi ya sharia yoyote.
	d) Pale Mkopaji atakapoweka rehani mali iliyotajwa kwenye mkataba huu k wa ajili ya kuchukua mkopo mwingine kwenye taasisi nyingine ya fedha bila idhini ya Mkopeshaji.
	7.. Nafuu za Mkopeshaji
	a) Mkopeshaji anaweza , bila kuathiri haki zake nyingine, muda wowote baada ya kutokea kwa kitendo chochote cha tafsiri ya kushindwa kurejesha mkopo , na baada ya kutoa taarifa kwa Mkopaji (Notice), kutamka kwamba mkopo wote, riba na gharama nyingine zinatakiwa kulipwa kwa mkupuo mmoja na zinatakiwa zilipwe haraka, na baada ya tamko hilo mkopo na madai mengine yote yatatakiwa kulipwa mara moja, bila kuathiri masharti mengine ya mkataba huu.
	b) Mkopeshaji atakuwa na uwezo wa kuuza, kukodisha au kumteua msimamizi wa dhamana, au kuuza dhamana au sehemu ya dhamana kwa namna na kwa masharti ambayo Mkopeshaji ataona inafaa.
	c) Mkopeshaji anaweza kufungua kesi yoyote kama atakavyoona inafaa dhidi ya Mkopaji.
	d) Endapo itatokea kwamba dhamana ambayo imeuzwa na Mkopeshaji haikuweza kufidia au kulipa mkopo wote pamoja na gharama nyingine zinazohusiana na mkopo basi Mkopaji atalazimika kumalizia kiasi kilichobakia.
	e)Itakuwa ni sahihi kwa Mkopeshaji kabla au baada ya kuuza mali iliyowekwa kama dhamana kufungua kesi mahakamani ili kupata amri itakayomruhusu kuongeza au kuchukua mali nyingine ya Mkopaji au sehemu ya mali nyingine kana kwamba mkopo haukuwa na dhamana na kuiuza au kufanya jambo jingine lolote kwa mujibu wa sharia ili kumwezesha kupata Kiwango cha fedha kilichobaki.
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